

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA ITILIMA
SHULE YA SEKONDARI MHUNZE
S.L.P. 244,
BARIADI**

Simu: Mkuu wa Shule 0688729888, M/Mkuu wa Shule 0676904308

Email: mhunzesec2273@gmail.com

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

.....
S.L.P.

.....

**Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
MHUNZE,
HALMASHAURI YA WILAYA, MKOA WA SIMIYU KIDATO CHA
KWANZA 2021**

1. Utangulizi:-

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021.

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare ya shule

WAVULANA

- (a) Suruali ya kijani moja na nyeusi moja upana wa chini uwe wa inchi 18, iwe na rinda mbili kila upande na mifuko mitatu, mkanda wa kuvalia suruali uwe wa ngozi rangi nyeusi (chuma cha kwenye mkanda kisiwe na urembo na maandishi ya aina yoyote, pia usiwe utambi).
- (b) Mashati mawili rangi nyeupe mikono mifupi yote yawe marefu yakuweza kuchomekewa kwenye suruali.
- (c) Tai nyeusi moja nay a kijani moja ndefu ya kufika kiunoni
- (d) Viatu vya shule vyeusi vya ngozi jozi 2. Viwe vya heshima vyenye kisigino kifupi vya kufunga na kamba.
- (e) Soksi rangi nyeusi jozi mbili.
- (f) Sweta rangi ya bluu shingo ya "V"
- (g) Mkanda wa ngozi mweusi wa suruali usio na picha wala madoido na **usiwe utambi.**
- (h) T-shirt yenye nembo ya shule

WASICHANA

- (a) Blauzi mbili nyeupe mikono mifupi, viatu vyeusi vya ngozi Mashati mawili rangi nyeupe mikono mifupi yote yawe marefu yakuweza kuchomekewa kwenye sketi. Sketi ziwe ndefu mpaka kwenye kifundo cha mguuni mshono ni marinda ya kuelekea upande mmoja (kushoto), ukubwa wa rinda inchi $1\frac{1}{2}$. Urefu wa sketi ufunike vifundo vya miguu. Pindo la sketi kiuno inchi $1\frac{1}{4}$ na chini inchi 1
- (b) Tai nyeusi moja na ya kijani moja ndefu ya kufika kiunoni
- (c) Viatu vya shule vyeusi vya ngozi jozi 2. Viwe vya heshima vyenye kisigino kifupi vya kufunga na kamba.
- (d) Soksi rangi nyeupe jozi mbili.
- (e) Sweta rangi ya bluu shingo ya “V”

VIFAA VYA USAFI WA MAZINGIRA

Wasichana – ndoo ndogo moja (ya lita kumi), moaper na fyekeo
Wavulana – ufagio wa ndani (soft bloom), ufagio wa chelewa na fyekeo

VIFAA VYA KITAALUMA

Faili moja lenye spring

Madaftari makubwa 10 (counter book) na madogo 10

Mathematical set (KOFA), rula, kalamu za wino na risasi

Bunda la karatasi (Ream A4) moja

Shule haina vitabu vya kutosha hivyo waweza kumnunulia baadhi

Kamusi (Dictionary)

MICHEZO

Michezo ni muhimu sana kwa afya. “Sound mind in a sound body”, Kwa hiyo kila mwanafunzi yampasa.

(a) Kuwa na sare za michezo

(b) Kushiriki mojawapo ya michezo ya hapa shuleni

(c) Kushiriki katika mashindano ya michezo baina ya shule na timu

nyingine.

Vifaavya michezo yaani raba/viatu vya michezo, truck suit ya bluuna soksiza michezo ndefu jozi moja

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

i. Wizi

ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

(iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo

(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla

- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
- (vi) Kuwa na nywele ndefu. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni
- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (ix) Uvutaji wa sigara
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.
- (xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
- (xii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (xiii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xiv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xv) Kudharau alama za taifa yaani bendera ya Taifa, fedha, picha ya Rais, mwenge n.k.
- (xvi) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu nk.
- (xvii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.
- (xviii) Kugoma adhabu halali ya mwalimu au kiranja.

4. Viambatisho na Fomu Muhimu:

- (a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.
- (b) Fomu ya mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
Sahihi ya Mkuu wa Shule
MICHAEL, N. MWASOTA
Mkuu wa Shule

MICHAEL
MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI MHUNZI
S.L.P. 244
BARIADI

SHERIA, TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE

UTANGULIZI:

Kila mwanafunzi itampasa kufuata taratibu na kanuni za shule hii kama zilivyoonyeshwa hapo chini.

TARATIBU ZA MASOMO

- i. Mwanafunzi anatakiwa kuwahi shule inapofungua na kuzingatia mambo yafuatayo:-
- ii. Kuingia darasani mapema kabla ya mwalimu
- iii. kusimama na kusalimu mwalimu anapoingia darasani
- iv. kuhudhuria vipindi vyote vilivyopangwa katika ratiba ya darasa lake.
- v. Kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote inayomhusu
- vi. Mwanafunzi atawajibika kujifunza na kuongea kiingereza muda wote awapo shuleni ikiwa ni pamoja na kutekeleza kanuni ya **SPEAK ENGLISH ONLY**.

NI MARUFUKU KUTUMIA LUGHA ZA ASILI SHULENI

- vii. vi. Mwanafunzi anyooshe mkono wake juu na asimame wakati wa kuuliza au kujibu maswali.
- viii. vii. Mwanafunzi akiwa hapa shuleni anatakiwa kuhudhuria maandalizi ya jioni (night preparations) bila kukosa. Vinginevyo adhabu kali itatolewa.
- ix. viii. Mwanafunzi atatakiwa kufanya majaribio na mitihani yote ya ndani na kupata alama za juu, kushindwa kufanya hivyo adhabu kali itatolewa

B. Ikiwa mwalimu hayupo darasani mwanafunzi yampasa:-

- i i. Kusoma kimya darasani.
- ii ii. Kutotembea ovyo darasani.
- iii iii. Kutotoka nje ya darasa bila sababu.

MAADILI MEMA

A. Kila mwanafunzi wa shule hii atatakiwa

- i. Kuwahi kufika shuleni, kuheshimu walimu, wafanyakazi, viranja wa shule na wageni.
- ii. Kusimama na kusalimu wakubwa/walimu wanapopita ama kuongea nao.
- iii. Kumheshimu mwanafunzi mwenzako. Ni marufuku kabisa kuoneana hususani wanafunzi wapya. Mwanafunzi mgeni anapoonewa usisite kutoa taarifa mara moja kwa walimu au uongozi wa shule.

B. Mwanafunzi anatakiwa kuwa safi wakati wote kwa

- i. Kuvaa nguo nzuri na vizuri. Tumbukiza shati ndani ya suruali/sketi
- ii. Kukata nywele vizuri na kuzichana. Vilevile kusuka au kunyoa vipara hakuruhusiwi.

iii. Kunyoa ndevu, kukata kucha na kuoga kila siku.

iv. Kutovaa mapambo kama vile mikufu, heleni, bangili, shanga, kofia, kupaka rangi kucha, wanja, rangi za midomo, kuvaa pete n.k.

UTUNZAJI WA MALI ZA SHULE

- (i) Mwanafunzi anawajibika kutunza, na kulinda mali ya shule kwa matumizi endelevu ya wanafunzi waliopo na wale watakaokuja baadaye. Hivyo:-
- (a) Viti, madawati, meza vitunzwe mahala pake bila kuvihamisha hamisha. Ni marufuku kuburuza viti, meza au madawati.
 - (b) Majembe, ndoo, kwanja, sululu, sahani, na vikombe vitunzwe na kuwekwa mahali pake.
 - (c) Milango ya vyumba ifungwe wanafunzi wanapoondoka.
 - (d) Milango na madirisha visibamizwe ovyo.
- (ii) Majengo ya shule yatunzwe kwa:-
- (a) Kufagia na kudeki sakafu na kutoa buibui ukutani na madirishani.
 - (b) Kusafisha madirisha na vioo
 - (c) Kutoandika, kuchora na kubandika maandishi kwenye kuta
 - (d) Vyoo vitumiwe na kuachwa katika hali ya usafi.

USAJILI:

Mwanafunzi atatumia jina lake lililoandikwa kwenye TSM 9 tu. Hairuhusiwi kubadilisha jina. Mwanafunzi atatakiwa kuonana na utawala wa shule kabla ya kuanza kutumia mali za shule.

B. AHADI YA KUFUATA SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE (MWANAFUNZI)

Mimi.....

Naahidi kufuata sheria,kanuni na taratibu za shule hii na kutekeleza maagizo yote yatakayotolewa na uongozi wa shule wakati wote nitakaokuwa ndani na nje ya shule. Sitajihusisha na migomo, fujo, wala makosa ya jinai.

Saini.....Tarehe.....

C. AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimia

mbaye ni

Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi aliyeweka ahadi hapo juu, naahidi kumpatia ada ya shule, michango na mahitaji yote yanayotakiwa kujiunga na shule hii.

Saini.....Tarehe.....

PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL
GOVERNMENT MUFINDI DISRICT COUNCIL MHUNZE SECONDARY
SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by medical officers in a recognized Hospital in respect of all new
entrants of MHUNZE Secondary School

Full

Name.....Age.....

.....

1. Blood comment (red & white cells).....
3. Urine examination
4. Stool examination.....
5. Syphilis test.....
6. T.B. test
7. Ear test
8. Spleen test
9. Abdominal
10. Eye test.....
11. Additional information or any other physical, hereditary or infectious
diseases
-

.....
.....
Treatment after
examination.....

.....
I certify that the above mentioned has been examined and found fit to pursue for
further education

Signature.....

.....
Designation.....

.....
Station.....

.....
Official
stamp.....

.....
Date.....

.....

N.B Fomu hii ijazwe na Mganga katika Hospitali inayotambulika na serikali.