

HALMASHAURI YA WILAYA YA ITILIMA

P.O.BOX 486 BARIADI – Simiyu, Tell 0759-205052/0744-438823/0763-868651, E-mail – idoselosesecondary2020@gmail.com

SHULE YA SEKONDARI IDOSELO,
S.L.P 486,
BARIADI,
15/12/2020.

MZAZI WA _____

S.L.P 308,
ITILIMA.

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE.

Hongera sana kwa kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na shule hii kidato cha kwanza – **2021**. Pindi mwano anakuja shule awe amenunua vitu vifuatavyo:-

A) KWA WAVULANA

- ❖ Suruali mbili ya kijani moja na kijivu moja zenye marinda na sio za kubana kama modo.
- ❖ Viatu vyeusi vya ngozi vinavyokubali **Polishi (kiwi)** vyenye visigino vifupi na venye kamba.
- ❖ Awe na mkanda mweusi wa ngozi.
- ❖ Awe na soksi fupi nyeusi.
- ❖ Awe na shati nyeupe ya mikono mifupi.

B) KWA WASICHANA

- ❖ Awe na sketi moja kijana na kijivu moja.
- ❖ Awe na viatu vya ngozi vyeusi.
- ❖ Awe na soksi nyeupe ndefu.
- ❖ Sketi ziwe ndefu hadi kugusa viatu.
- ❖ Awe na shati nyeupe mikono mifupi.

NB.

- Wanafunzi wote wawe na **daftari tisa (09) kubwa na tisa (09) ndogo.**
- Shule itafunguliwa tarehe **11/01/2020** ni **MUHIMU KUFIKA SIKU HIYO BILA KUKOSA.**
- Mwanafunzi awe na kamusi ya **kiingereza kwa kiingereza moja.**
- Mwenye matatizo ya kiafya aje na fomu ya uthibitisho iliyojazwa na daktari (imeambatanishwa katika barua hii) **Nakutakia utekelezaji mwema.**

TUNGU M. SHALU



MKUU WA SHULE.

**MKUU WA SHULE
IDOSELO SEKONDARI
BARIADI**

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI IDOSELO
S.L.P 486 BARIADI
SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE
A: SHERIA ZA SHULE.**

Mwanafunzi anatakiwa kuepuka kabisa kutenda makosa yafuatayo:-

Haya yanaweza kusababisha afukuzwe shule kwa mujibu wa sheria za wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi.

- ✓ Wizi wa aina yoyote.
- ✓ Ugomvi, lugha chafu na kupigana
- ✓ Udanganyifu katika mitihani ya aina yoyote.
- ✓ Kujaribu kusababisha au kuongoza na kushiriki kugoma kwa wanafunzi.
- ✓ Ubakaji.
- ✓ Uasherati pamoja na kupatikana na vifaa vya aina hiyo.
- ✓ Ulevi wa aina yoyote.
- ✓ Uvutaji wa sigara na madawa ya kulevya.
- ✓ Kuharibu kwa makusudi mali ya shule.
- ✓ Kupata au kusababisha mimba.
- ✓ Kutoa mimba.
- ✓ Kukataa adhabu kwa makusudi.
- ✓ Kudharau bendera na wimbo wa taifa.

B: KANUNI MUHIMU ZA SHULE:-

1. Mwanafunzi anapaswa kuwa mtiifu mwenye adabu na mnyenyekevu nyakati zote na popote. Zaidi ya yote awe na nidhamu ya hali ya juu.
2. Mwanafunzi akiwa nje ya darasa asimae na kusalimia kwa heshimu na adabu kwa walimu na wafanyakazi au mgeni yeyote atembeleaye shule.
3. Ni marufuku kuonesha au kujaribu kuonesha mahusiano ya kimapenzi – wanafunzi wote ni wafamilia moja.
4. Nilazima kila mwanafunzi kuvaa sare sahihi za shule wakati wote wa nyakati za shule.
5. Nimarufuku kwa mwanafunzi kuonekana kwenye vilabu vya pombe, baa, na kumbi za starehe, pulutebo (pooltable) na nyumba za kulala wageni (Guest Houses).
6. Nimarufuku kuvaa pete, heleni, kofia, kufuga nywele ndefu na ndevu, makucha, rangi za vidole na mdomo pamoja na kutokuchomekea shati.
7. Nimarufuku kuongea lugha zisizo rasmi shuleni. Kiingereza ndiyo lugha ya pekee ya mawasiliano wakati wote shuleni.
8. Nimarufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni.
9. Nilazima kila mwanafunzi aoneshe bidii kubwa katika masomo darasani pamoja mitihani mara inayotolewa na walimu.

NB:

Kwa mengineyo yote ambayo huna uhakika nayo uliza kwa waalimu au viongozi wateule.

Mimi

kidato.....

Baada ya kusoma kwa makini kwa kuelewa sheria nakanunia za shule zilizo wekwa na uongozi wa shule ,nikiwa na akili timamu naahadi mbele ya mzazi/mlezi wangu pamoja na mkuu wa shule kuwa nitazitii,kuzingatia ,kuzitekeleza na kuafuata shreia zote za shule na kwamba nikizivunja nijihesabu nimejifuta shule mwenyewe.

Jina kamili la mwanafunzi..... Sahihi ya mwanafunzi.....
tarehe

Jina la kamili la mzazi/mlezi..... Sahihi ya mzazi/mlezi.....
tarehe

Namba ya simu ya mzazi/ mlezi

TUNGU M. SHALU


MKUU WA SHULE.

**MKUU WA SHULE
IDOSELO SEKONDARI
BARIADI**

**PRESIDENTS' OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
IDOSELO SECODARYSCHOOL STUDENTMEDICALCERTIFICATE**

(To be completed by a government Medical Officer and returned to the Headmaster, Idoselo Secondary School)

.....
Please examine the student named above and comment on his/her health by responding
To the following items. Kindly put a tick in front of box item either YES or NO.

1. Does the student have problems in connection with:-

A. Sight? 1.NO 2.YES

If YES state:.....

B. Hearing? 1.NO 2.YES

If YES state.....

C. Speech? 1.NO 2.YES

If YES state:.....

D. T.B? 1.NO 2.YES

If YES state:.....

E. Blood Pressure? 1.NO 2.YES

If YES state.....:

F. Any Physical disability? 1.NO 2.YES

If YES state:.....

G. Any other health problem? 1.NO 2.YES

If YES state.....

2. Do you therefore recommend the said student medically fit for studentship at this school If NO, Please state.....
.....
.....
.....



NAME AND SIGNATURE

DESIGNATION

DATE

STAMP